เจอแล้ว! สาวเร่ร่อนหน้าตาดี..ชีวิตสุดรันทด โดนลวงย่ำยี สามีพาติดยา
เจอแล้ว! สาวเร่ร่อนหน้าตาดี..ชีวิตสุดรันทด โดนลวงย่ำยี สามีพาติดยา โดยเธอมีชื่อว่า "จุ๊บแจง" อดีตเคยสวยและรวยมาก พูดไทยปนอังกฤษ บอกว่ามาจากสวิตเซอร์แลนด์ ทั้งนี้ก็พบเธอที่ใต้สะพานทางรถไฟตึกใบหยก
หลังจากที่เพจดังอย่าง "อีซ้อขยี้ข่าว 3" ได้ออกมาโพสต์แชร์ภาพสาวเร่ร่อนคนหนึ่ง พร้อมกับระบุข้อความว่า "ตามหาญาติ และขอเจ้าหน้าที่ช่วยเหลือวัยรุ่นสาวหน้าตาดีคนหนึ่ง ที่กลายเป็นคนเร่ร่อน อาศัยอยู่ใต้สะพานตรงทางรถไฟตึกใบหยก ประตูน้ำ น้องคือใคร ทำไมถึงกลายมาเป็นแบบนี้ คลิปในคอมเมนต์"
ล่าสุด เมื่อวันที่ 10 มิ.ย.67 ที่ผ่านมา ทาง จนท.กระทรวงพัฒนาสังคม และความมั่นคงของมนุษ์ (พม.) และทีมข่าว ก็ได้ลงพื้นที่ บริเวณใต้สะพานแยกราชปรารภ และก็ได้พบกับหญิงสาวรายดังกล่าวแล้ว ทราบชื่อต่อมาภายหลังว่า คือ น.ส.ปริศนา จงบริบูรณ์ หรือ จุ๊บแจง อายุ 34 ปี พร้อมกับแฟนหนุ่มชื่อว่านายต้น ซึ่งเมื่อนายต้นเห็นมีผู้สื่อข่าวจึงได้ปลีกตัวหลบหนีไป สำหรับสภาพที่บริเวณใต้สะพานนั้นก็เป็นที่อยู่ ก็พบที่นอนปิกนิก พร้อมหมอน และเสื้อผ้าทั้งหลายใส่ไว้ในถุงพลาสติก ขณะเดียวกันก็มีอุปกรณ์คล้ายที่เสพยาเสพติดรวมอยู่ด้วย
ทั้งนี้พบว่า นส.ปริศนา อยู่ในสภาพที่พูดคุยไม่รู้เรื่อง พูดไทยปนอังกฤษ แต่ไม่มีความหมาย มีบางช่วงระบุว่าเธอเดินทางมาจากสวิตเซอร์แลนด์ไม่ได้อยู่กับที่บ้าน และมีลูกอีก 1 คน
ในเวลาต่อมา ทางเจ้าหน้าที่ พม. ก็ได้พาเธอไปที่ สน.พญาไท เพื่อทำการลงบันทึกประจำวัน และขอใบส่งตัว เพื่อไปรักษาต่อที่ รพ.สมเด็จเจ้าพระยา เพราะประเมินเบื้องต้นแล้วว่าน่าจะมีอาการทางจิต และไม่สามารถพูดคุยโต้ตอบได้รู้เรื่อง ในระหว่างที่กำลังเดินไปขึ้นรถตำรวจ ผู้สื่อข่าวได้สอบถาม น.ส.ปริศนา ว่าอยากกลับบ้านหรือไม่ ซึ่งเจ้าตัวก็ปฏิเสธ พร้อมยืนยันว่าอยากกลับไปอยู่ที่ใต้สะพานมากกว่า
อย่างไรก็ตาม ก็ทราบข้อมูลเพิ่มเติมมาว่า น.ส.ปริศนา เคยทำงานที่ร้านคาราโอเกะแห่งหนึ่ง เป็นคนมีฐานะดี มีลูกอายุ 4 ขวบ 1 คน ขณะที่ปัจจุบันพ่อ และแม่ได้เสียชีวิตไปแล้ว และเธอก็ได้มาเร่ร่อนอยู่ที่ใต้สะพาน ตั้งแต่เดือน ก.พ. ที่ผ่านมา กับนายต้นแฟนหนุ่ม บางครั้งก็มีการใช้สารเสพติด รวมถึงยังมีเพศสัมพันธ์กับทั้งนายต้น และชายเร่ร่อนที่อยู่ในบริเวณนี้อีกด้วย
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072547.wrj91x1heh13.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)