น้ำร้อนราด ขาดยันสัมพันธ์ผัว-เมีย
นับว่าผลพวงจากกรณีน้องหมาไซบีเรียนฮัสกี้อย่างน้องหมวยเล็ก ซึ่งตอนนี้ได้เปลี่ยนชื่อเป็นชื่อเล็กเฉยๆแล้ว ได้แผ่วงออกไปอีกขั้นหนึ่งแล้ว เพราะล่าสุดทางเพจโหนกระแส รายงานว่าสามีของหญิงสาวเจ้าของเก่า ได้เปิดใจถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นว่า วันเกิดเหตุตนไม่ทราบเรื่องเลย แต่ภรรยาถ่ายคลิปส่งมา ซึ่งตนมาเห็นภายหลังก็รีบกลับบ้านแล้วพาหมาออกมา ก่อนจะติดต่อคุยกับเจ้าของใหม่ที่รับหมาไปดูแลอยู่ตอนนี้ ซึ่งเป็นเพื่อนที่รู้จักกัน และไม่รู้มาก่อนว่าน้องมาท้อง ปัญหาหรือมูลเหตุก่อนภรรยาจะก่อเหตุ ตนก็ไม่ทราบเช่นกัน ส่วนน้องหมาก็มีนิสัยดื้อซนตามประสาของหมาพันธุ์นี้ วันที่เป็นข่าวตนตกใจมาก เพราะมีคนโทรมาเยอะ
บางคนก็โทรมาต่อว่า ตอนแรกตนก็เครียด แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นบ้างแล้ว ทางภรรยาก็เครียดเหมือนกัน ที่ผ่านมาเขาไม่เคยตีหรือทำร้ายหมาเลย แต่ในเรื่องของความสัมพันธ์ ตนได้เลิกรากับภรรยาตั้งแต่วันเกิดเหตุแล้ว ส่วนเรื่องที่ภรรยาจะฟ้องมูลนิธิฯ ตนไม่ทราบ รวมถึงปัญหาส่วนตัวนั้นตนขอไม่พูดอะไรจะดีกว่า ส่วนน้องหมาที่เหลือมีขั้นตอนอยู่ว่าหากเราดูแลไม่ได้ จะดำเนินการอย่างไรต่อไป สุดท้ายขอโทษสังคมกับเรื่องที่เกิดขึ้ ตนก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ นับว่ามีผลกระทบเป็นวงกว้างไม่น้อยเลยจากการกระทำของคนคนเดียว ถึงแม้ว่าเจ้าตัวจะออกมาขอโทษอย่างไร แต่ก็มีคนจำนวนไม่น้อยกลับรู้สึกถึงความไม่จริงใจสักเท่าไหร่ และการที่มีข่าวว่าทางแฟนหนุ่มได้ลุกขึ้นมาตัดสัมพันธ์นั้น คงไม่ต้องบอกว่าคนจำนวนหนึ่งจะแสดงออกทางคอมเม้นต์ว่าอย่างไร