ตำรวจเจอหมาคาบยาบ้ามา 6,000 เม็ด เลยประกาศหาเจ้าของ
ข่าวนี้ไดเถูกเปิดเผยจากผู้ใช้เฟซบุครายหนึ่งนามว่า หนุ่ย ชาญณรงค์ โดยที่เขาได้ออกมาโพสต์ภาพวัสดุบางอย่างจำนวน 3 ห่อ พร้อมเขียนข้อความว่า ท่านใดลืมพัสดุไว้ข้างทางติดต่อรับได้ที่งานสืบสวน สภ.หินเหล็กไฟ #ด้วยความปรารถนาดีจากตำรวจ และจากการตรวจสอบก็ได้พบว่าเจ้าของโพสต์ดังกล่าวคือ พ.ต.ท.ชาญณรงค์ ไชยสาคร หรือสารวัตรหนุ่ย สารวัตร(สืบสวน) สภ.หินเหล็กไฟ อ.คูเมือง จ.บุรีรัมย์ และได้ออกมาบอกว่าวัสดุดังกล่าวนั้นยังอยู่บ้านของเขานั่นเอง แต่เมื่อสอบถามสารวัตรหนุ่ย จึงได้ทราบว่าพัสดุดังกล่าวคือ ยาบ้าประมาณ 6,000 เม็ด ที่เก็บได้จากข้างทาง
โดยทาง พ.ต.ท.ชาญณรงค์ เล่าว่า ตอนเช้าได้ขับรถจากบ้านจะเข้าไปซื้ออาหารหมูในตัวเมือง ระหว่างที่ขับไปใกล้จะถึงตัวเมือง บริเวณหลักกิโลเมตรที่ 15 ถนนเลี่ยงเมือง เขาได้เห็นสุนัข 3 ตัวกำลังคาบสิ่งของบางอย่างอยู่ข้างทาง โดยสารวัตรหนุยได้บอกว่า ส่วนตัวทำงานด้านยาเสพติดอยู่แล้ว เห็นจึงรีบจอดรถแล้วลงไปตรวจสอบ สุนัข 3 ตัวซึ่งคาดว่าเป็นสุนัขของชาวบ้านบริเวณนั้น ได้คายพัสดุลงพื้นทันที จึงเข้าตรวจสอบมั่นใจเป็นยาบ้า จึงเก็บขึ้นรถแล้วไปซื้อของต่อในเมือง กลับบ้านมาตรวจสอบพบว่าเป็นยาบ้าประมาณ 6,000 เม็ด โดยจะนำไปลงบันทึกเป็นของกลางที่ สภ.หินเหล็กไฟต่อไป และยังได้บอกต่อไปว่า การโพสต์ลงเฟซบุ๊กส่วนตัว เพื่อเป็นการยืนยันหลักฐานของกลางเท่านั้น การประกาศแค่ติดตลก คงไม่มีใครมารับเอาอย่างแน่นอน
คาดว่าเป็นยาบ้าที่นักค้ายาจะเอามาวางแล้วให้คู่ค้ามารับเหมือนที่นักค้ายาบ้าทำกันมาโดยตลอด สำหรับ พ.ต.ท.ชาญณรงค์ หรือสารวัตรหนุ่ยนั้น เคยตกเป็นข่าวว่าเป็นสารวัตรคนขยันไม่อายทำกิน เลี้ยงหมู เลี้ยงวัว และชำแหละหมูจำหน่าย หากเนื้อหมูเหลือก็จะเอามาแปรรูปเป็นแหนมและเนื้อแดดเดียว เอาสินค้าใส่ไว้ในรถขับไปทำงานหลังเลิกงานก็จะหาบของขายตามงานบุญ จนโลกโซเชียลต่างออกมาชื่นชมเป็นจำนวนมากเมื่อต้นเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมานี่เอง . . . พอขยายความมาแบบนี้ ไม่รู้มีใครจำเขาได้หรือเปล่า ส่วนผมนั้นจำได้ดีเพราะเชื่อว่าตำรวจที่ทำแบบนี้ส่วนใหญ่มักจะมือสะอาด ซึ่งเป็นตำรวจน้ำดีนั่นเอง
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072552.wrj9unvtcvf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072324.wrg6gq1jlxgd.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071882.wrb7fs1oyh7r.n2.webp)