เจ้าบ่าวถีบเจ้าสาวล้มกลางงานแต่ง หลังได้รับข้อความจากแฟนเก่าของเจ้าสาว
สื่อนอกรายงานว่า "คลิปที่กำลังเป็นไวรัลในตอนนี้ คือ คลิปของงานแต่งงานหนึ่ง ในมณฑลเจ้อเจียง ประเทศจีน โดยเจ้าบ่าวอยู่ดีๆก็ถีบเจ้าสาวล้มทั้งยืนกลางงานแต่งงาน โดยเหตุการณ์ดังกล่าวสร้างความแตกตื่นตกใจ ให้กับบรรดาเหล่าบรรดาแขกมาร่วมงาน จากคลิปจะเห็นได้ว่า เจ้าบ่าวที่สีหน้าดูมีความสุข และกำลังเล่นโทรศัพท์มือถือ เสี้ยวนาทีสีหน้าก็เปลี่ยนไป เขาชี้หน้าเจ้าสาว พร้อมทั้งตะโกนถามอย่างไม่พอใจว่า "ที่อยู่ในท้องของใคร อย่าทำเหมือนผมเป็นคนโง่ เรารู้จักกันแค่เดือนเดียวเท่านั้น!!" ซึ่งทางเจ้าสาวตกใจ รีบจับมือเจ้าบ่าว พร้อมทั้งพูดว่า "ฉันตั้งใจจะบอกข่าวดีกับคุณ แต่ไม่มีเวลา หลังจากนัดบอด เราก็ได้สานสัมพันธ์กัน และต่อมาฉันก็ท้อง เด็กคนนี้เป็นของลูกของคุณ อย่างไม่ต้องสงสัยเลย...""
เมื่อเจ้าสาวปฏิเสธ ก็ทำให้เจ้าบ่าวก็โกรธจัด กล่าวต่อว่า "แฟนเก่าของคุณ ส่งข้อความมาบอกผมว่า คุณกำลังตั้งท้องอยู่ เขายังแสดงความยินดีกับผมที่ได้เป็นพ่อคนด้วย คุณจะให้ผมเป็นแพะรับบาปจริงๆ เหรอ?" เจ้าสาวพยายามจับมืออ้อนวอนเจ้าบ่าว ทำให้เจ้าบ่าวทนไม่ไหว เลยยกเท้าขึ้นมาถีบเจ้าสาวเต็มๆตีน พร้อมชี้หน้าด่าต่อไปว่า "คุณจะโกหกไปถึงเมื่อไหร่ เรารู้จักกันมาแค่เดือนเดียว จะมาท้องกับผมได้อย่างไร แล้วแฟนเก่าคุณก็พูดแบบนั้น ถ้าเป็นลูกของผม แฟนเก่าคุณจะรู้ได้อย่างไร แล้วเขารู้ได้ไงว่ากำลังจะแต่งงาน ยังติดต่อกันอยู่เหรอ?" ซึ่งเจ้าสาวนั่งลงกับพื้น แล้วยอมรับว่า แฟนเก่าคอยตามรังควารอยู่ เพราะเขาอยากกลับมาคบกับเธอ ฉันบอกเขาว่า "กำลังท้องและจะแต่งงานเร็วๆนี้" เขาเลยจงใจที่จะทำลายงานแต่งของเธอ
เจ้าสาวยืนยันว่า ลูกในท้องคือลูกของเจ้าบ่าวจริงๆ แน่นอนว่าเจ้าบ่าวไม่เชื่อ พร้อมบอกว่า "งานแต่งงานวันนี้จบลงแล้ว เรื่องนี้ไว้คุยกันทีหลัง ผมยอมรับเหตุการณ์นี้ไม่ได้!! ผมไม่รังเกียจที่คุณเคยมีแฟน แต่ผมไม่ยอมรับลูกในท้อง เพราะเขาที่ไม่ใช่ลูกของผม!!"
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072575.wrjmwf1vaqs9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072564.wrjlul18g8fy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072567.wrjm2ug5xcw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072584.wrjo7fn9bo9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072579.wrjncf1tl6ys.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072583.wrjo131remaq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072585.wrjo9pgr6ht.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072584.wrjo7fn9bo9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/4/icon.pa9an5.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561771-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561770-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072583.wrjo131remaq.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072581.wrjnqoihe9r.n1.webp)