น่าชื่นชม! ตำรวจเดินฝ่าฝนตกหนัก ช่วยแม่ลูก 3 คน..ให้มาหลบฝนในป้อม ตร.
ในเมืองไทยตำรวจดีๆ ก็มีให้เห็นอยู่ทั่วไป ไม่ใช่จะแย่ไปซ่ะหมด เหมือนกับตำรวจนายนี้ ที่เดินฝ่าฝนตกหนัก ช่วยแม่ลูก 3 คน ให้เข้าหลบฝนนที่ป้อม ตร. เป็นภาพที่น่าชื่นชมยิ่งนัก หลายคนพอเห็นแล้วก็รู้สึกใจฟูขึ้นมาทันที
ทางเพจดังอย่าง “Police welldoer” ก็ได้ออกมาโพสต์คลิป และข้อความ ที่เรียกเสียงชื่นชมในโลกออนไลน์เป็นอย่างมาก ทั้งนี้ระบุใจความว่า "ฝนตกหนัก คุณแม่จอดรถพาลูกหลบฝน พี่ตำรวจเห็นจึงเป็นห่วง เอาร่มไปรับเด็กมาพักรอฝนหยุดในป้อมสถานีตำรวจ"
โดยเหตุการณ์ดังกล่าว เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 23 พ.ค.ที่ผ่านมา ในขณะที่กำลังมีฝนตกอย่างหนัก ส่งผลให้คุณแม่ที่ขี่รถ จยย.มาพร้อมกับลูกน้อย 2 คน ต้องมาจอดอยู่เกาะกลางที่กลางถนนเพื่อหลบฝน เพราะว่าไม่ได้พกเสื้อกันฝนมาด้วย ในเวลาหลังจากนั้นไม่นาน ก็มีตำรวจนายหนึ่งได้เดินถือร่มเข้ามาช่วย พร้อมกับกางร่มให้เด็กๆ เพื่อเดินข้ามถนนเข้ามาหลบฝนที่ป้อมตำรวจ
ภายหลังจากโพสต์ดังกล่าวได้เผยแพร่ไปไม่นาน ก็มีหลายคนได้เข้ามากดถูกใจแล้วมากกว่า 1.9 หมื่นครั้ง และแชร์ออกไปมากกว่า 1.3 พันครั้ง ทั้งนี้ก็มีหลายคนได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นเป็นจำนวนมาก อาทิเช่น
“นับถือน้ำใจพี่ตำรวจเลยครับ อยากให้มีตำรวจดีๆ แบบนี้เยอะๆ ครับ บ้านเมืองจะได้สดชื่นและน่าอยู่”,
“ชื่นชมความมีน้ำใจไม่นิ่งดูดายของตำรวจท่านนี้มาก ขอให้เจริญในหน้าที่การงาน มีความสุขค่ะ”,
“ไม่เปียกและไม่ต้องกลัวแล้วนะคะเด็กๆ #มีฮีโร่ไปช่วยแล้ว น่ารักใจฟูเลยยย”,
“เป็นภาพที่น่าชื่นชมมากครับ”,
“ตำรวจดีๆ ก็มีเยอะ เป็นภาพที่น่ารักค่ะ”,
“ชื่นชมคุณตำรวจขอให้คุณตำรวจเจริญก้าวหน้านะคะ”,
“ขอชื่นชมตำรวจที่ดีๆ ยังมีอีกเยอะ”,
“เห็นภาพแล้วอยากให้มีตำรวจแบบนี้ในบ้านเมืองเราเยอะขอให้ท่านมีแต่ความเจริญๆ นะคะ”,
“ชื่นชมคุณตำรวจ น่ารักมากพี่สาว ห่วงใย คอยจูงมือน้อง”,
“พี่ตำรวจก็สุดยอด คุณแม่ก็เก่งมาก น้องๆ ก็เข็มแข็งอดทน ขอให้ส่งต่อแต่เรื่องราวดีๆ แบบนี้กันออกมาเยอะๆ ครับ”,
“พี่ตำรวจใจดี น่ารัก อบอุ่น ตำรวจไทยต้องอย่างงี้ค่ะ ขอบคุณที่ทำให้สังคมมีรอยยิ้มค่ะ”,
“ชื่นชมครับ ส่วนน้อยที่ทำเสีย ส่วนมากยังดีอยู่ครับเป็นกำลังใจให้ทุกคนสู้กันต่อไปครับ”,
“ชื่นชมคนดีของสังคมไทยทุกวันนี้นะคะขอบคุณแทนคุณแม่และน้องๆ ขอให้เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงานนะคะ” ฯลฯ เป็นต้น
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072552.wrj9unvtcvf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072547.wrj91x1heh13.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)