"แพท พาวเวอร์แพท" ประกาศกักตัว-รอลุ้นผลตรวจ พร้อมแจ้งไทม์ไลน์😷💥
"แพท วรยศ" หรือ "แพท พาวเวอร์แพท" ทราบข่าวว่าพี่สาวติดเชื้อโควิด-19 เจ้าตัวรีบตรวจหาเชื้อและรอผลตรวจ พร้อมกักตัว เบื้องต้นและได้ชี้แจงไทม์ไลน์แล้ว
นักร้องหนุ่ม แพท - วรยศ บุญทองนุ่ม หรือ แพท พาวเวอร์แพท ได้ออกมาประกาศผ่านทางไอจีของเขาว่าพี่สาวติดเชื้อโควิด-19 ซึ่งทางแพทเองก็เพิ่งสึกออกมาจาการบวช โดยเขาโพสต์ขอโทษทุกคนพร้อมกับชี้แจงไทม์ไลน์และยกเลิกคิวงาน เพื่อเข้ารับการตรวจหาเชื้อทันที โดยโพสต์ข้อความระบุว่า
"สวัสดีครับ ผมต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ ผมได้ทราบว่าพี่สาวติดโควิด จึงอยากรีบแจ้งไทม์ไลน์ให้ทุกคนที่อยู่ในสถานที่ดังกล่าวทราบ เพื่อจะได้รีบไปตรวจหาเชื้อโควิด ผมรู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและกราบขอโทษจากใจจริงครับ
วันนี้ผมได้ไปโรงพยาบาลเพื่อตรวจหาเชื้อโควิดแล้ว ตอนนี้อยู่ระหว่างกักตัวและรอผลตรวจครับ หากทราบผลตรวจแล้วจะรีบแจ้งให้ทุกท่านทราบให้เร็วที่สุดครับ
วันที่ 4 ก.ค.64
– บิณฑบาต ภายในบริเวณวัดเทพศิรินทราวาสราชวรวิหาร (พี่สาวมาใส่บาตรครับ)
– จากนั้นผมเดินทางไปที่วัดหนองจรเข้ จ.ปราจีนบุรี
– เดินทางไปที่โรงเรียนวัดบางปรัง จ.นครนายก เพื่อสำรวจสถานที่เนื่องจากผมมีโครงการจะมามอบของบริจาคให้กับเด็กนักเรียนหลักจากสึกไปแล้วครับ ซึ่งในวันที่เดินทางไปโรงเรียนปิดอยู่ มีเพียงผู้อำนวยการโรงเรียน และครู จำนวน 5 คน
– มีการพบปะกับชาวบ้านละแวกโรงเรียนวัดบางปรัง ประมาณ 3 ครัวเรือนครับ
– เดินทางกลับถึงวัดเทพศิรินทราวาสราชวรวิหาร
วันที่ 5 ก.ค.64
– บิณฑบาต ภายในบริเวณวัดเทพศิรินทราวาสราชวรวิหาร และอยู่ภายในวัดตลอดทั้งวันไม่ได้ออกไปไหนครับ
– เพื่อนสมาชิกในวง “ฟ้า-เปรม-เจี๊ยบ-พี่เท็ดดี้” มาถวายสังฆทานทำบุญเนื่องในวันเกิดเปรม-เจี๊ยบครับ
วันที่ 6 ก.ค.64
– บิณฑบาต ภายในบริเวณวัดเทพศิรินทราวาสราชวรวิหาร
– ทำพิธีสึกที่กุฏิเป็นการภายใน โดยพี่สาวไม่ได้เดินทางมาร่วมในพิธีครับ
– หลังจากนั้นอยู่ภายในวัดไม่ได้ออกไปไหนเนื่องจากคืนนี้นอนที่วัดต่อครับ
– เวลา 21.30น. ทราบว่าพี่สาวติดโควิดครับ
วันที่ 7 ก.ค.64
– ช่วงเช้าเดินทางไปที่โรงพยาบาลเพื่อตรวจหาเชื้อโควิดครับ เพราะผมกำหนดไว้ล่วงหน้าก่อนจะสึกแล้วว่าต้องไปตรวจเพราะมีคิวที่ต้องไปถ่ายงานครับ / แยกมากักตัวคนเดียวที่บ้านอีกหลังนึง และรอผลตรวจครับ
– ส่วนร่างกายตอนนี้ไม่มีอาการใดๆครับ และอุณหภูมิปกติ
– ยกเลิก 4 งาน ที่ล็อกคิวไว้แล้ว
Pҽɳʝʊռɢ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072552.wrj9unvtcvf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072555.wrjbfakym39.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071882.wrb7fs1oyh7r.n2.webp)