หมอปลาจับโป๊ะ!! หนุ่มอ๊วกตะปูทิพย์ กุเรื่องให้เพื่อนเชื่อ ว่าถูกคุณไสยเสกเข้าท้อง
เพจ Drama-addict โพสต์เรื่่องราวสุดแปลก แหวกทะลุกระเพาะ เจอะทะทะลวงไส้
อ้อ อ้วกรดตะปู ถถถถถถถถถถ
ในคืนนั้นนั่งล้อมวงคุยกันหลายคนด้านหน้าหอพักก่อนจะไปทำงานในผลัดกลางคืน แต่เมื่อตนเองรู้สึกคลื่นไส้ก็รีบไปอาเจียนและเมื่อเห็นว่ามีตะปูอยู่กับกองเลือดที่ตนเองอาเจียนออกมาก็คิดว่า
ตนเองมีตะปูอยู่ในท้องแล้วอาเจียนออกมา ตนเองต้องขอโทษทุกคนที่ทำให้แตกตื่น ตนไม่มีเจตนา และขอยืนยันว่าไม่ได้มีการเตรียมตะปูมาเพื่อแสดงหลอกหรือโกหกใครทั้งสิ้น ส่วนที่เคยมีอาเจียนเป็นเลือดและมีตะปูออกมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วนั้น มาถึงตอนนี้ก็คิดว่าคงเป็นเรื่องบังเอิญที่ไปอาเจียนใส่ตะปูเหมือนกัน
ข่าวนี้เกิดขึ้นกับหนุ่ม รปภ. เพชรบูรณ์ ที่ไปอยู่ที่จังหวัดสมุทรปราการ อยู่ดีๆก็อาเจียนออกมาเป็นตะปู 4 ตัว ซึ่งตอนอาเจียน จะออกมาทีละตัวๆ แต่ละตัวยาว 3 นิ้ว
อ๊วกตะปูออกมาตัวๆ งอมาๆ ขนาดนี้เลย แม่จ้าาว
จนมีคนแจ้ง 1669 มาช่วยหนุ่มอ๊วกตะปูทิพย์ เดือดร้อนกันไปทั้ว ช่วงโควิด ต้องมาในชุด PPE
เจ้าตัวมั่นใจว่าถูกคุณไสยแน่นอน เพราะนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่เกิดเหตุการณ์ทำนองนี้ และยืนยันว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องจริง ไม่ได้สร้างกระแสแน่นอน
เลือดที่ไหลออกมา เต็มพื้นเลย ดูสิ
หลัง 1669 พาส่งโรงพยาบาล นางหนีหาย มาโผล่ตอนเจอหมอปลา
คราวนี้ร้อนถึงหมอปลา จับโป๊ะ หลายอย่าง
-อ๊วกนะปูออกมา ทั้งงอ ทั้งใหญ่ขนาดนี้ ปาก คอ กระเพาะไม่พังก่อนหรอ
-สีเลือดบนพื้นไม่แห้งกรัง ดูไม่เหมือนเลือดคน เหมือนสีผสมอาหารมากกว่า ไม่เนียนๆ
จนต้องเตือนสติไปให้ใช้หลักความจริง หลักธรรมะ กันไปแยกย้ายกลับบ้าน
จนหนุ่ม รปภ. อ๊วกทิพย์ ขอโทษทุกคนที่ทำให้แตกตื่น ตนไม่มีเจตนา และขอยืนยันว่าไม่ได้มีการเตรียมตะปูมาเพื่อแสดงหลอกหรือโกหกใครทั้งสิ้น อ้างว่าโดนเพื่อนล้อเลียน เลยทำให้ดู ว่า ตนอ๊วกออกมาเป็นตะปูจริงๆ เลยกุเรื่องจนเป็นเรื่องราวใหญ่โต
อ้างอิงจาก: https://www.youtube.com/watch?v=aHT6dM1krQ0
https://www.facebook.com/DramaAdd/posts/10159791144398291
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072543.wrj8xlpe1qs.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072546.wrj90j1uuu1n.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072523.wrj6y7sqty3.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072541.wrj8wnn4bpx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071882.wrb7fs1oyh7r.n2.webp)